สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ณ โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น
วันที่ 8-9 เดือน มีนาคม พ.ศ. 2562

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เข้าร่วมประกวด นางสาวสุดารัตน์ นามบรรลือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
2 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางสาวกัญญาภัค จันทร์ภูมิ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
3 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน - โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 หนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
4 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นางสาวสุชาดา ฉกรรจ์ศิลป์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
5 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เข้าร่วมประกวด นายพูนศักดิ์ คำประโคน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
6 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางญัฐชนันท์พร ศรีมะโรงนาม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
7 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นางศจีรัตน์ ง้าวทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นางสาวยุพิน ปัญญาประชุม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 53 สกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางสาวพิมพ์ผกา มงคลพัฒน์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
10 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวจตุพร พอกกลาง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
11 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เข้าร่วมประกวด นางจีราพร เนื่องชุมพล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นายศุภเกียรติ วรสาร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางสาวระพีพรรณ จันทิหล้า โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นายวัลลภ สมานเมือง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
15 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวกุหลาบ ตองอบ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นางสาวพอหทัย ปทุมวิง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน ว่าที่ร้อยตรีบุญญฤทธิ์ ชะยูเด็น โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางสาวศศิธร ต้องถือดี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เข้าร่วมประกวด นายเจษฏาวุฒิ ปทุมวิง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางสาวปัณณพร แสนยะมูล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
21 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางนภัสชญา บัพพระครุช โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นางสาวสุวัชร พันธิบุญ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นางสาวประทุมวัลย์ ขยันดี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางสาวหทัยชนก ปรุงพณิชย์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
25 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางสาวสรัญญา คีรีวรรณ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
26 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวกนกกร ศรีภูมิ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
27 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางพิมพ์ปุญปภา ธัญศุภเกียรติ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
28 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายวิจิตร พิมพกรรณ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
29 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายบุดดี สุริโย โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
30 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางทวีทรัพย์ นามเกียรติ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
31 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
32 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางพิไลพร ปะทะวัง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
33 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสมพร บัวกล่ำธนกิจ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
34 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
35 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสรศักดิ์ นิมากร โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
36 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายฐาปนา คำสมัย ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
37 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายณัฐพล พรมลี โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
38 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 53 สกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
39 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายธนวัฒน์ ปากหวาน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
40 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
41 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายคมกริช บุตรอุดม โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
42 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวธัญญารัตน์ เมืองอินทร์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
43 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวกชพร พุทธจักร โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
44 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสันติ ฤาไชย โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
45 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางจิตรลดา ประเสริฐนู โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
46 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
47 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางปรีดาวรรณ มีบุญ โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
48 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุวรรณ บัวพันธ์ ศูนย์การศึกษาพิศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
49 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายมีเกียรติ นาสมตรึก โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
50 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวอณัญญา เผื่อนผึ้ง โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
51 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางนิภาพร ศักดิ์แสน โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
52 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวพนารัตน์ มาลีลัย ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
53 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายปิยะทัศน์ เทพารัตน์ โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
54 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสานิต โลบภูเขียว โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 53 สกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
55 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายทวีศักดิ์ ตั้งอารีอรุณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 หนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
56 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวกรรณิการ์ บุญประเสริฐ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
57 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุภารัตน์ วัฒนธรรม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 หนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
58 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวกาญจนา ประสาทนอก ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
59 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายวรพล ธุลีจันทร์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
60 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวจิรดา นันตาเวียง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
61 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวยุพเยาว์ คนซื่อ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ