รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ระดับภาคใต้ การศึกษาพิเศษ
วันที่ 8 - 9 เดือน มีนาคม พ.ศ.2562
 ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๔๒ จังหวัดสตูล

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สังกัด ผู้เข้าประกวด
1 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวเพ็ญนภา เทวรัตน์
2 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางพิมพา ทองย้อย
3 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวอภิญญา ปานชาลี
4 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวจิตตรา จันขอนแก่น
5 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางโสภิตนภา แก้วนวล
6 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาววธิดา สท้านอาจ
7 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี
8 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวรัตติกาล ช่วยเชิด
9 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวธารินี ฐิตินันท์
10 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุราษฎร์ธานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายณัฐพงศ์ บำรุง
11 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช
12 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายวรจักร งามแสง
13 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช
14 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายไพฑูรย์ ศรีเชย
15 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสุภาวดี บุญช่วย
16 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายสุรัตน์ บุญฤทธิ์
17 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายเอกสิทธิ์ ใจดี
18 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวกรกต ตันเก็ง
19 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวสราวดี สุขหมื่น
20 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายกิตติ์รัฐ ภู่เสม
21 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสุรินญา แสงศรี
22 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนภูเก็ตปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางประกาทิพย์ ผาสุข
23 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๑๙ จังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางพรทิพย์ รัตนกระจ่าง
24 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๔๒ จังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายสุวิศิษฏ์ กั้นหยั่นทอง
25 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๔๒ จังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสุพรรณา แก้วเพิ่มพูน
26 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๔๒ จังหวัดสตูล
27 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์สุราษฎร์ธานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายประชา โชติรัตน์
28 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์สุราษฏร์ธานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายเอกลักษณ์ แซ่ด่าน