ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางศรีนวน เมยขุนทด |
โรงเรียนนิคมทับกวางสงเคราะห์2 สพป.สระบุรี เขต 2 |
2 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นายสุชาติ ประจิต |
โรงเรียนวัดชำผักแพว สพป.สระบุรี เขต 2 |
3 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางจิรัฐยา โพธิ์เงิน |
โรงเรียนชุนชนวัดไทยงาม สพป.สระบุรี เขต 2 |
4 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวภูษณิศา สิริรัตน์ไพศาล |
โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์1 สพป.สระบุรี เขต 2 |
5 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวนภาพร จารึกกลาง |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
6 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสมดวง อวยไชย |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
7 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาววันวิสา สิงห์ประเสริฐ |
โรงเรียนบ้านหนองโป่ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
8 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสาวณัฐธิดา ภูมลา |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
9 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวปราถนา ภูช่องหิน |
โรงเรียนวัดหนองเขียว(วันดาคุณอุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
10 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวสุกัลยา ขำเถื่อน |
โรงเรียนชุนชนวัดไทยงาม สพป.สระบุรี เขต 2 |
11 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางดัสสนี สังข์วงษ์ |
โรงเรียนวัดห้วยทองหลาง สพป.สระบุรี เขต 2 |
12 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา |
เหรียญเงิน
|
นางศิริลักษณ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
13 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นายธเนส ปุลันรัมย์ |
โรงเรียนโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
14 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวมะลิวัลย์ แจ่มใส |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค สพป.สระบุรี เขต 2 |
15 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางเปรมกมล สังขมาน |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค สพป.สระบุรี เขต 2 |
16 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสาวธัญชนก พุทธิวรกุล |
โรงเรียนวัดขอนชะโงก(เขียววิมลอุปถัมถ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
17 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางบุบผา นาควงษ์ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
18 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวมนัสสิยา แจ้งใจบุญ |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
19 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาขยายโอกาสทางการศึกษา |
เหรียญเงิน
|
นางวัลยา เดชชู |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
20 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางอาทิตยา มุขสมบัติ |
โรงเรียนชุนชนวัดไทยงาม สพป.สระบุรี เขต 2 |
21 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายธนวิชญ์ จิตรเที่ยง |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
22 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสาวสุพรรษา ภาษี |
โรงเรียนบ้านป่าวังกวาง สพป.สระบุรี เขต 2 |
23 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวรวีวรรณ พันธุ์ช่อทอง |
โรงเรียนวัดหนองสมัคร(มูลนิธิสุขาวดีอุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
24 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสาวสิรภัค ต้นแก้ว |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค สพป.สระบุรี เขต 2 |
25 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางวัชรากร เคยบรรจง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
26 |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
โรงเรียนวัดสหกรณ์รังสรรค์ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
27 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางชนธิกาญจน์ กระสินหอม |
โรงเรียนวัดเตาปูน สพป.สระบุรี เขต 2 |
28 |
ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาววรรณา นาเจริญ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
29 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
ว่าที่ร้อยตรีประภาศรี รักษาพล |
โรงเรียนวัดบ้านไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
30 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวกรรณิการ์ สายสนอง |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
31 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นายอุทัย สังข์วงษ์ |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค สพป.สระบุรี เขต 2 |
32 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวนุชนาถ ผาน้อย |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
33 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นายศุภกร เทพภูมี |
โรงเรียนวัดชำผักแพว สพป.สระบุรี เขต 2 |
34 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายสุภัทรชัย กระสินหอม |
โรงเรียนวัดเตาปูน สพป.สระบุรี เขต 2 |
35 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุนันทา ทับทวี |
โรงเรียนวัดบัวลอย สพป.สระบุรี เขต 2 |
36 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวรัตนา โพธิ์หนองโคก |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
37 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางวาสนา สุขธนู |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
38 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวปรียาพร โพธิรินทร์ |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
39 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนิติยา ปั้นย้อย |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
40 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวศศิฉาย จำปาทอง |
โรงเรียนบ้านเขาไม้เกวียน สพป.สระบุรี เขต 2 |
41 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายศุภกร แสนสุข |
โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป.สระบุรี เขต 2 |
42 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางกชกร รุ่งหัวไผ่ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
43 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวสุทธิดา ศรีนวลจันทร์ |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
44 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวมัติกา มุงมา |
โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
45 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางลัดดา พะชำนิ |
โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 |
46 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวปิลันธสุทธิ์ นาสถิตย์ |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
47 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนวัดป่าไผ่ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
48 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางชุติมา เกษมเนตร |
โรงเรียนวัดหนองสมัคร(มูลนิธิสุขาวดีอุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
49 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางนภัสสร คันธชุมภู |
โรงเรียนบ้านเขาไม้เกวียน สพป.สระบุรี เขต 2 |
50 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายวิรุต หนองหงอก |
โรงเรียนวัดสหกรณ์รังสรรค์ สพป.สระบุรี เขต 2 |
51 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวรัตนา โครงกระโทก |
โรงเรียนชุนชนวัดไทยงาม สพป.สระบุรี เขต 2 |
52 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวรัตติกาล สายสินธุ์ |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
53 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางอุมาพร รุ่งเรือง |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
54 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางนริสรา โรจนะบุรานนท์ |
โรงเรียนบ้านเขาไม้เกวียน สพป.สระบุรี เขต 2 |
55 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสุทธิญา พลนาคู |
โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 |