รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ณ โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น
วันที่ 8-9 เดือน มีนาคม พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สังกัด ผู้เข้าประกวด
1 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสุวรรณ บัวพันธ์
2 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์
3 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร
4 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายธนวัฒน์ ปากหวาน
5 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวกุหลาบ ตองอบ
6 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวศศิธร ต้องถือดี
7 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวจตุพร พอกกลาง
8 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวหทัยชนก ปรุงพณิชย์
9 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวกาญจนา ประสาทนอก
10 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวธัญญารัตน์ เมืองอินทร์
11 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายฐาปนา คำสมัย
12 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายวรพล ธุลีจันทร์
13 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางทวีทรัพย์ นามเกียรติ
14 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จ.นครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวจิรดา นันตาเวียง
15 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวพนารัตน์ มาลีลัย
16 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวกนกกร ศรีภูมิ
17 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 หนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวสุภารัตน์ วัฒนธรรม
18 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 หนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายทวีศักดิ์ ตั้งอารีอรุณ
19 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางญัฐชนันท์พร ศรีมะโรงนาม
20 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายณัฐพล พรมลี
21 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางพิมพ์ปุญปภา ธัญศุภเกียรติ
22 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางนภัสชญา บัพพระครุช
23 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 ยโสธร
24 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 53 สกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสานิต โลบภูเขียว
25 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 53 สกลนคร
26 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ว่าที่ร้อยตรีบุญญฤทธิ์ ชะยูเด็น
27 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสันติ ฤาไชย
28 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางจิตรลดา ประเสริฐนู
29 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสรศักดิ์ นิมากร
30 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายบุดดี สุริโย
31 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายคมกริช บุตรอุดม
32 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางนิภาพร ศักดิ์แสน
33 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายมีเกียรติ นาสมตรึก
34 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางปรีดาวรรณ มีบุญ
35 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล
36 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายปิยะทัศน์ เทพารัตน์
37 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวกชพร พุทธจักร
38 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกุล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวอณัญญา เผื่อนผึ้ง
39 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางพิไลพร ปะทะวัง
40 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวยุพเยาว์ คนซื่อ
41 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายวิจิตร พิมพกรรณ
42 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสมพร บัวกล่ำธนกิจ
43 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวกรรณิการ์ บุญประเสริฐ